CLB Ngôi Sao Nhỏ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CLB Ngôi Sao Nhỏ

Nơi trao đổi bàn luận của các thành viên CLB Ngôi Sao Nhỏ

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Có ai là fan của Glass Mask ko?

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
Kyoto_chan_6/3PRO
Du Khách

Có ai là fan của Glass Mask ko? Empty
Bài gửiTiêu đề: Có ai là fan của Glass Mask ko?   Có ai là fan của Glass Mask ko? EmptyTue Jan 13, 2009 10:53 am

Họa sĩ truyện tranh Suzue Miuchi sẽ tiếp tục manga dài kì "Glass no Kamen" ("Mặt nạ thuỷ tinh") - một shoujo manga lãng mạn về đề tài kịch nghệ trên một tạp chí truyện tranh vào số tháng 9.

Tập thứ 42 và cũng là tập gần đây nhất của manga này được xuất bản từ tận năm 2004. Trong mẩu quảng cáo trên tạp chí truyện tranh Bessatsu Hana to Yume's có nói câu chuyện sẽ tiếp tục từ phần cuối của tập 42 , và nội dung đương nhiên vẫn sẽ về diễn viên đang lên Maya Kitajima (Machi) cùng 2 người con trai bên đời mình: Yu Sakurakoji và Masumi Hayami.

"Mặt nạ thủy tinh" bắt đầu được vẽ từ năm 1976. Manga này đã được chuyển thể thành anime vài lần gồm bản anime truyền hình năm 1984, bản làm lại năm 2005-2006 và một OVA (anime phát hành trực tiếp qua DVD, không qua tivi). Năm 2006, manga này đã được in lại đủ 42 tập ở Nhật và bán được hơn 50 triệu bản, đưa “Mặt nạ thủy tinh” lên vị trí manga bán chạy thứ 2 mọi thời đại.

Tên của manga muốn nói đến những chiếc mặt nạ mà diễn viên đeo lên khi thể hiện cảm xúc nhân vật mình đang nhập vai. Những chiếc mặt nạ ấy mỏng manh dễ vỡ tựa thủy tinh. Nếu người diễn viên phân tâm, mặt nạ sẽ “vỡ”, cảm xúc của chính họ sẽ bị lộ trên sàn diễn.

"Mặt nạ thủy tinh" là một manga khá cũ nên các chi tiết trong manga có vẻ cổ điển. Tuy nhiên trong các chương gần đây đã xuất hiện một số vật dụng của thời hiện đại như điện thoại di động. Có vẻ Miuchi đang muốn hiện đại hóa manga này nhằm bắt kịp với nhịp thời đại chăng? Trong bản anime làm lại năm 2005, bối cảnh của câu chuyện cũng được lấy ở thời hiện đại, có internet và máy tính, kiểu tóc, cách trang điểm và quần áo của nhân vật cũng được làm mới hơn. Manga này cũng đã có phim live-action từ năm 1997, 1998; được chuyển thể từ 38 tập đầu của truyện.

"Mặt nạ thủy tinh" phiên bản anime ~

Các fan hãy cùng kiên nhẫn chờ đợi và cầu nguyện cho hạnh phúc của Maya nha.

Có ai là fan của Glass Mask ko? 300px-Glass_mask
Cô Tsukikage
Xuất thân nghèo khó, là đứa trẻ ở ngoài đầu đuờng xó chợ. Khi đó cô có tên là Sakai. Nhờ có ông Ilio (sau này là người viết Hồng tiên nữ) mà Sakai đuợc manga về làm người giúp việc, cuộc sống bớt cơ cực hơn. Và khi lên sân khấu, tài năng của bà tỏa sáng, thành công nhanh chóng. Chỉ tiếc là một tai nạn đã tàn phá gương mặt của người nữ diễn viên này, vô tình cũng giết chết đi Hồng tiên nữ một thời gian dài trong giới kịch nghệ. Sau này bà chọn đuợc hai ứng cử viên nói tiếp sự nghiệp mình là : Machi và Ayumi.

Machi Kitajima
Ngoài thông tin: cô bé 13 tuổi (lúc mới vào truyện) nghèo khó và có tài diễn xuất, khó nói gí thêm đuợc. Hy vọng bạn sẽ thấy rõ trong phần review các vở kịch mà Machi tham gia. Đại khái là: cô bé này không bao giờ lùi bước trước khó khăn, là người duy nhất mà Ayumi xem là đối thủ của mình. Mẹ của Machi chết một phần cũng do Masumi, nhưng đây lại người mà Machi yêu thật sự. Sau này cô bé mới phát hiện tình cảm của chính mình Luôn mong ước đuợc diễn Hồng tiên nữ. Luôn cảm thấy mình thấp kém khi diễn cùng Ayumi, hơi vụng về trong chuyện bếp núc, nhưng lại khá siêng năng và chịu khó.

Masumi:
Là nhân vật không biết nên xếp vào phản diện hay chính diện, luôn bí mật tặng hoa hồng tím cho Machi. yêu thầm cô bé nhỏ hơn mình tới 11 tuổi. Vốn là con của người làm công cho nhà Hayami. Nhờ thông mình và có tài nên đuợc ông chủ nhận làm con, giao công ty lại cho quản lí. Mẹ của Masumi chết vì "Hồng tiên nữ", cậu lại bị người cha nuôi bỏ rơi khi bị bắt cóc. Có biệt hiệu là con ma máu lạnh, là kẻ không từ bất cứ thủ đoạn nào để hạ gục đối thủ. Là người gây ra cái chết cho mẹ của Machi, nhưng khó mà ghét Masumi được

Và cũng vì cái chết của mẹ mình và người cha nuôi lạnh lùng đó, cậu quyết tâm thu hồi bản quyền của "Hồng tiên nữ" về tay mình cho bằng đuợc. Bên cạnh tặng hoa khuyến khích Machi, Masumi cũng là người luôn giúp đỡ nhiều về kinh tế cho cô bé. Di nhiên là cũng ẩn danh rồ. Có lẽ một con người thông mình tài ba như Masumi chỉ có một sai lầm thôi cả Machi cũng thế , đó là : yêu người đáng lẽ ra mình không nên yêu.

Koji:
Thường đuợc nhắc tới như mối tình đầu của Machi. Nhưng tênWushu đã chen ngang vào tình cảm đang tốt đẹp của họ. Gia đình Koji lúc đầu cũng phản đối kịch liệt mối quan hệ này vì Machi nghèo, không xinh đẹp, vì kịch mà cãi lời mẹ bỏ nhà ra đi... sau này họ gặp nhau trong vở kịch "Đồng hoang bị lãng quên". Và dường như hai người có vẻ tiến triển tôt. tuy nhiên đây cũng là lúc Machi nhận ra tình cảm thật sự của mình là thuộc về ai.

Ayumi
Là đối thủ số một của Machi. Và cũng là người duy nhất luôn xem Machi là đối thủ của mình, ngay cả khi Machi bị người ta phê bình bỏ rơi vì sự suy sụp trước cái chết của mẹ mình. Con nhà nòi trong giới nghệ sĩ, mẹ là diễn viên nổi tiếng Utako, cha cũng là nhà đạo diễn lừng danh. Luôn có cảm giác thất bại trước machi ngay cả khi cầm giải thưởng trên tay. Ðược nhận xét là thích hợp với vai Hồng tiên nữ hơn Machi. Sau này *đoạn này chưa có ở VN T_T* Ayumi được bác sĩ cho biết: cô có khả năng bị mù và không thể làm diễn viên được nữa… tuy nhiên chỉ là chẩn đoán ban đầu, đoạn sau thì cũng chưa biết.

Konoji
Là người hãm hại Machi hết lần này tới lần khác, lại xem thường Machi nữa. Nhân vật phản diện thấy rõ và đáng ghét cực kì. Sau này cùng với ông ashio tranh ngôi đạo diễn cho "Hồng tiên nữ"

Fashio
Tuy xuất hiện khá trễ, nhưng bắt đầu từ "Đồng hoang bị lãng quên", ông là nhân vật không kém phần quan trọng. Cũng là người thầy nghiêm khắt như cô Tsuki. Tuy nhiên tài năng của ông trước đó không đuợc công nhận. Khá tinh ý với cảm xúc của diễn viên, ông nhận ra dễ dàng tình cảm của Machi dành cho Masumi khi Masumi đến xem Machi tập diễn Hồng tiên nữ. Mong ước đuợc làm đạo diễn cho vở kịch nổi tiếng này.

Nguồn: accvn.net

_Maya Kitajima,nhân vật chính của Glass Mask trong trang phục Hồng Thiên Nữ
Có ai là fan của Glass Mask ko? Mayaorig8
_Ayumi Himekawa,đối thủ của Maya.
Có ai là fan của Glass Mask ko? Garakame_12
_Masumi Hayami,con trai Tổng Giám Đốc công ty Daito Art và Maya
Có ai là fan của Glass Mask ko? Mayaorig30
_Maya
Có ai là fan của Glass Mask ko? Sm_lay
_Masumi,Maya và Ayumi
Có ai là fan của Glass Mask ko? 48a765fe_gmc_74
_Và đây là một số hình ảnh khác
Có ai là fan của Glass Mask ko? Cmayaorig5
Có ai là fan của Glass Mask ko? GnKPostcard02
Có ai là fan của Glass Mask ko? 48a76678_gmc_89
Có ai là fan của Glass Mask ko? Rrt81w
_Sakura Koji và Maya
Có ai là fan của Glass Mask ko? KojiandMachi

Có ai là fan của Glass Mask ko? 50a
Luna213
Moderator
Luna213

Bài gửiTiêu đề: Re: Có ai là fan của Glass Mask ko?   Có ai là fan của Glass Mask ko? EmptyTue Jan 13, 2009 11:42 am

Mình có đọc truyện này oày. Nhưng điều mình không thik trong truyện này là các tình tiết thấy cứ sao sao ấy. Nhưng tóm lại thì nó có thể gọi là hay.Nhưng mà mình vẫn thik các truyện của Clamp hơn, hình vẽ đẹp mà cốt truyện lạ, thik nhất là mấy bộ đồ và kiểu tóc, và hình chibi cũng dễ thương.
Bạn nào có link đọc Yostuba & ! với Gakuen Alice ( chap106) không cho mình với
warm winter
Moderator
warm winter

Bài gửiTiêu đề: Re: Có ai là fan của Glass Mask ko?   Có ai là fan của Glass Mask ko? EmptySun Feb 15, 2009 1:25 am

ấy ấy
có warm thích truyện này nhá
mà cái này hồi trước để trong box sách truyện mà

Được sửa bởi warm winter ngày Sat Mar 14, 2009 3:00 pm; sửa lần 1.
cherubsnow
Dân Thường Trú
cherubsnow

Bài gửiTiêu đề: Re: Có ai là fan của Glass Mask ko?   Có ai là fan của Glass Mask ko? EmptyThu Mar 12, 2009 5:26 pm

Mình thích chuyện này,nhưng nói thật là nhiều tình tiết hơi bị kì dị,ko phù hợp với lứa tuổi của mình,thậm chí là khi đọc mình cũng phải đỏ mặt.nếu truyện có ý nghĩa là vượt qua tất cả khó khăn để vươn lên thì đây là 1 truyện rất hay,nhưng nếu nói về tình cảm thì,hơi bị quái dị một chút,đến mức truyện nhiều lúc ko phù hợp với lứa tuổi chúng ta,.những bức ảnh bên dưới bạn post thì có lẽ là tình cảm thì đúng hơn.mà tình cảm thì........
lỳ nùng
Dân Thường Trú
lỳ nùng

Bài gửiTiêu đề: Re: Có ai là fan của Glass Mask ko?   Có ai là fan của Glass Mask ko? EmptySat Mar 14, 2009 11:31 am

chậc....Mình có đọc qua 1 lần mà thấy ngán ngẩm......Vẽ xấu hoắc àh,sên sến nỡ....hok hợp gu của mình.....Nội dung truyện cũg đc....Mình thyk đọc truyện manga tình củm này nọ hoặc Shonen (truyện dành cho con trai),sr đừg hỉu bậy bạ,nhưg loại tuyện ni nói về chém giếng đánh lộn đồ í, kết nhứt là Naruto và Inuyasha ^^ Vs lại thik vài truyện mang phong cách Korea....cũg shinh lớm ^^(ví dụ như Nàng công chúa bỏ trốn,Đồng hồ cát...) Smile
http://360.yahoo.com/babylove_2710
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Có ai là fan của Glass Mask ko?   Có ai là fan của Glass Mask ko? Empty

Có ai là fan của Glass Mask ko?
Trang 1 trong tổng số 1 trang