CLB Ngôi Sao Nhỏ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CLB Ngôi Sao Nhỏ

Nơi trao đổi bàn luận của các thành viên CLB Ngôi Sao Nhỏ

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Tâm sự !!!!!!!!

Go down 
Ayumi
Luna213
I love LIV!!!
roseviolet
Anita
myheart
penholucky
lovely_angel_1996
12 posters
Tác giảThông điệp
lovely_angel_1996
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
lovely_angel_1996

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptyWed Nov 26, 2008 7:58 pm

Ở nhà 1 mình
1 chuyện bình thường
Because, em đã ở nhà 1 mình rất nhiều lần rồi =.=
1 cảm giác: cô đơn, lạnh lẽo, buồn
Ngày nhỏ: còn có thể chơi cùng lũ nhóc trong xóạ
Bây giờ, đã lớn, lũ nhóc cũng bận học, ở nhà 1 mình hiu quạnh, cô đơn, không có gì đê chơi
Ngồi buồn, lấy sách vở ra học, nhưng lại không có hứng thú để học
Vào máy tính, lên yahoo nhưng cũng buồn, không muốn chat
Mở ti vi, chẳng có gì để xem
Buồn vẫn hoàn buồn

Cô đơn vẫn lại cô đơn
penholucky
Du Khách
penholucky

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptyThu Nov 27, 2008 11:04 pm

pà Bảo làm j` muh` pùn thế.Có rj` cô đơn cứ gọi wa tám với tui Smile
myheart
Teacher
myheart

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptyFri Nov 28, 2008 8:14 am

lovely_angel_1996 đã viết:
Ở nhà 1 mình
1 chuyện bình thường
Bây giờ, đã lớn, lũ nhóc cũng bận học, ở nhà 1 mình hiu quạnh, cô đơn, không có gì đê chơi
Buồn vẫn hoàn buồn

Cô đơn vẫn lại cô đơn
Đó là cảm giác ai cũng có. Rolling Eyes Vậy mỗi khi cô đơn vào phòng "tám" để viết lại cảm giác mỗi ngày. Để xem mọi người có giống mình không ?
Anita
Moderator
Anita

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptyFri Nov 28, 2008 12:13 pm

Cô đơn ko phải là một điều gì ghê gớm. Bản thân Ani cũng đã từng phải ở nhà một mình rất nhiều lần (cụ thể là ngay lúc này) nên có thể đối với Ani thì việc ở nhà một mình là một chuyện hết sức bình thường (có thể đối với bạn cũng vậy ?). Vậy bạn có biết tại sao Ani cho rằng cô đơn là một chuyện bình thường ko ? Vì bây giờ ko hẳn bạn đã cô đơn. Ở nhà một mình ko hẳn đã là cô đơn. Cô đơn nghĩa là khi chúng ta mất tất cả, mất mọi thứ, chỉ còn mình ta như cái xác ko hồn. Vậy bạn nghĩ xem, bây giờ bạn có còn cảm thấy cô đơn nữa ko khi bạn thực sự vẫn còn tâm hồn, còn niềm tin, còn hy vọng và.... còn nhiều thứ đại loại như vậy (Ani lười kể ra wa'). Hoặc giả nếu bạn vẫn còn thấy cô đơn thì hãy vào tám với mọi người trong phòng tám này (theo lời của Mr. Myheart ) vì ngôn ngữ có thể phá vỡ mọi rào cản. Ani luôn tâm niệm rằng : "Khi ta vui, ta có thể cho cuộc sống mọi thứ. Nhưng khi ta buồn, cuộc sống có thể lấy đi mọi thứ của ta (ví dụ như là niềm vui nè !)". Chính vì vậy, đừng bao giờ cảm thấy cô đơn, bạn nhé !
lovely_angel_1996
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
lovely_angel_1996

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptyFri Nov 28, 2008 6:00 pm

đọc xong lời Ani mà muốn loạn mắt lun
thật ra thì ở nhà 1 mình hoài quen rồi
tại hum đó buồn buồn, chán chán viết chơi (tưng nặng)
roseviolet
Moderator
roseviolet

Đến từ : đại bản doanh 6/6 và SM Town-nơi những gì không thể đều có thể

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptySat Nov 29, 2008 12:14 pm

đọc xong lời Ani mà muốn loạn mắt lun
thật ra thì ở nhà 1 mình hoài quen rồi
tại hum đó buồn buồn, chán chán viết chơi (tưng nặng)
Em thấy ss buồn và lên viết ko có gì là lạ cả
Em cũng hay mau chán,những lúc chán muốn viết nhảm lắm,viết rồi thấy mình viết nhảm nên ko send=>vừa xả được cái chán,vừa tránh spam
I love LIV!!!
Dân Thường Trú
I love LIV!!!

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptyThu Dec 04, 2008 12:01 pm

Ở nhà 1 mình
1 chuyện bình thường
Buồn vẫn hoàn buồn

Cô đơn vẫn lại cô đơn

Có lẽ bạn nên nuôi một con thú nào đó để bớt cô đơn mỗi lúc buồn(nếu bạn iu chúng) như mình nè, nuôi cả đống mèo. IU MÈO NHẤT!!!
lovely_angel_1996
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
lovely_angel_1996

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptyThu Dec 04, 2008 12:08 pm

nuoi dc thi` noi' lam` gi`
dang` nay` me. hem cho nuoi
Luna213
Moderator
Luna213

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptyThu Dec 04, 2008 12:41 pm

Embarassed Theo như kinh nghiệm của một ng` thường xuyên ở nhà 1 mình trong thời gian dài Cool ( tức là cả đêm lẫn ngày trong vòng 2 tháng, vì lí do jì thì từ từ kể) thì chúng ta nên làm một việc jì đó để khỏi chán, vd như: leo lên máy tính, nhảy vào 4rum Ngoisaonho Razz (nếu như có mạng), còn không thì lên google tìm 1 cái 4rum nào nổi nổi 1 tí, đăng kí thành viên rôi lên Spam nhảm một chút cho vui Embarassed . Nếu máy tính không có mạng thì tìm hiủ xem trong máy tính có chương trình jì vui ko rồi chơi ( phưong án này giúp tui có nhìu phát hiện hay lém) Surprised . Còn không thì vào bếp, xem trong tủ lạnh có thứ jì rồi chế ra một món ăn nào đó và tự nhiên chúng ta sẽ bỗng dưng... thấy đói choang , vậy thì cứ ăn, sẽ không bao giờ bạn thấy nó dở cả, dù nó hơi mặn 1 tí hay jì jì đó... shutup ( nhờ cách này mà trình nấu ăn của mình lên đều đều) Embarassed .
Và cuối cùng bạn sẽ bỗng dưng... thấy hết chán. Very Happy . Chúc vui vẻ nghen^^
Ayumi
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
Ayumi

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptyFri Dec 05, 2008 12:31 pm

Nếu Ayumi mà ở nhà một mình thì sẽ gọi cho nhũng đứa bạn thân để ''tám'', tám ở đây là tâm sự , mình muốn nói ji` thì tâm sự với nó hay chi cần một cuón sổ nhật ký , bạn sẽ cảm thấy cái niềm vui khi ở trong một không gian tĩnh lặng. Đó là kinh nghiệm của Ayumi đó nham nham
Gorse160495
Moderator
Gorse160495

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptyFri Dec 05, 2008 8:37 pm

Nếu ở nhà một mình, Gorse sẽ bật zi tính lên và viết truyện. Tùy tâm trạng khi đó mà truyện ma hay truyện bùn sẽ ra đời nham
http://360.yahoo.com/gorse1995
lovely_angel_1996
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
lovely_angel_1996

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptySat Dec 06, 2008 4:01 pm

uhm
nhưng mà lúc ấy mẹ chưa nộp tiền điện thoại >.<
Luna213
Moderator
Luna213

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptySun Dec 07, 2008 1:06 am

Zậy thì cứ theo cách của Luna mà làm, tuỳ theo hoàn cảnh mình phải có những cách giải quyết khác nhau chứ, phải bik thích ứng với môi trường sống thui Very Happy
Cleo
Moderator
Cleo

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptyThu Dec 11, 2008 5:08 pm

Ở nhà 1 mình
1 chuyện bình thường
Buồn vẫn hoàn buồn

Cô đơn vẫn lại cô đơn

Bạn Bảo
Bài này tớ thấy wen wen nhở ;))

Tớ thường xuyên ở nhà một mình, chủ yếu là buổi chiều, vì ko đi học+pp mm đi làm+bà chị đang ở Huế =______= Tớ thì buổi chiều học ko vào, nên loại bỏ phương án học ;)) Chỉ còn nước lên net chơi thôi. Vào mấy cái forum lượn lượn, đi kiếm fic Dramione, down nhạc về nghe, etc. Hồi nào chán quá thì tắt mạng xuống viết... Embarassed Nhưng gần như lúc nào tớ bật máy tính là cái WMP cũng sắn sàng chạy hết cước hết áh ;)) Bạn Bảo có cần tớ chỉ cho mấy bài nghe cho thư giãn đầu óc ko ;)) Yên tâm đi, tớ toàn nghe cổ điển, rock với ko lời thôi chớ mấy Embarassed Bạn mà có mp3 thì tốt, nghe trong đấy sướng hơn. Nhưng tình hình là bà chị tớ xách cái mp3 iêu quý ra Huế mất rồi TT^TT Nếu ko thích thì bạn cứ thoải mái xách xe đạp ra chạy vòng vòng quanh phố. Thú lắm. Hay kiếm cuốn tiểu thuyết nào hay hay đọc cũng đc. Nếu bạn muốn đọc fic Dramione hay thì cứ để tớ chỉ cho, đảm bảo hay luôn. Đọc mà tớ khóc đấy :"> (sr, bịnh tiếp thị Embarassed ) Ko thì cứ kiếm người nào đó, theo bạn là đủ thú vị để chat. Tớ nói thật, tớ có hứng chat với boy hơn, nhất là những người tớ ko biết mặt+ko quen trên mạng, kiểu như nick có trong list ngẫu nhiên ấy. Tớ có nh` bạn cũng vì cái hứng thích chat với ng` lạ ấy đấy :"> Còn bạn ko ngại tốn tiền điện thoại thì cứ gọi cho bạn ở trường cũ ấy, nhiều chuyện để nói lắm, hay gọi cho tớ cũng đc này ;))

Nói dông nói dài mà chả liên quan. Mình bị gì ấy nhở =''=
dovannguyen
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
dovannguyen

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptySun Dec 14, 2008 2:31 pm

Bà Hằng nói chi mà tum lum tùm la!
Hình như nó bị lạc chủ đề rồi thì phải
ideallove225
Du Khách

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptyMon Dec 15, 2008 11:32 am

Ở nhà một mình thì có sao đâu, chẵng bằng ở nhà một mình buổi tối, trong căn phòng u ám, toàn là sát khí. Thế mới đáng sợ ( giống trông tiểu thuyết gớm ). Nhưng ở nhà một mình thì tự do, thì làm j` thì làm, ko sợ ai nói j` hết. Laughing
http://360.yahoo.com/thamtuconan952007
Ayumi
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
Ayumi

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! EmptyMon Dec 15, 2008 11:49 am

ideallove225 đã viết:
Ở nhà một mình thì có sao đâu, chẵng bằng ở nhà một mình buổi tối, trong căn phòng u ám, toàn là sát khí. Thế mới đáng sợ ( giống trông tiểu thuyết gớm ). Nhưng ở nhà một mình thì tự do, thì làm j` thì làm, ko sợ ai nói j` hết. Laughing
ở nhà một mình mà kiểu đó chẳng Ayumi nằm luôn, không dám đi đâu hết Cold choang
Sponsored content

Tâm sự !!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tâm sự !!!!!!!!   Tâm sự !!!!!!!! Empty

Tâm sự !!!!!!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang