CLB Ngôi Sao Nhỏ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CLB Ngôi Sao Nhỏ

Nơi trao đổi bàn luận của các thành viên CLB Ngôi Sao Nhỏ

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

5 tật xấu khi online Yahoo

Go down 
pe pooh de ghet
cubin_kute
Gorse160495
Hoa Mộc Lan
Nhóc
nony
Yami
11 posters
Tác giảThông điệp
Yami
Thổ Địa Công
Yami

5 tật xấu khi online Yahoo Empty
Bài gửiTiêu đề: 5 tật xấu khi online Yahoo   5 tật xấu khi online Yahoo EmptyTue Apr 21, 2009 9:05 pm

1.Invisible

Bạn nghĩ sao khi phát hiện ra cậu bạn thân của mình đang invisible, trong khi bạn có chuyện rất quan trọng muốn nói với cậu ấy? Cảm giác của bạn cũng chính là cảm giác chung của rất nhiều người.

Khi online mà invisible tức là có lí do riêng. Chi bằng bạn hãy để nick sáng, đồng thời ghi status là "Busy" với nội dung: "Đang rất bận đừng ai làm phiền, có chuyện gấp mới pm". Không ai bất lịch sự đến nỗi cứ phá rối bạn mãi khi đọc status này. Vì vậy, đừng invisible khi vào Yahoo, bạn nhé!

2.Ra khỏi bàn không ghi status

Nhiều bạn đã đi chơi, không còn ngồi trước màn hình vi tính nhưng vẫn để nick sáng mà không cho mọi người hay biết làm họ cứ chờ bạn mãi rồi phát sinh ra hiểu lầm. Như vậy cũng kì quá, bạn nhỉ?

Nếu bạn đang muốn chờ tin ai đó mà có công chuyện gấp phải ra khỏi nhà, bạn có thể để status "Not at my desk" hoặc thông báo cho tất cả mọi người biết. Còn nếu không có chuyện gì quan trọng thì bạn nên tắt Yahoo để tránh làm mất thời gian của nhiều người.

3.Buzz!

Khi bạn Buzz! tức là bạn có hơi... bất lịch sự đó! Bởi khi Buzz!, những ai đang chơi game sẽ bị lag một tí, hoặc nặng hơn là sẽ bị... văng ra khỏi trò chơi; những người đang nghe nhạc có thể giật mình vì tiếng Buzz! của bạn; và những người đang bận chat với người khác sẽ cảm thấy rất khó chịu khi con trỏ chuột đột ngột chuyển qua cửa sổ chat của bạn vì tiếng Buzz! Buzz! phát ra âm thanh lớn và làm rung chuyển màn hình.

Vì vậy, khi có việc, bạn chỉ cần nhắn tin là mọi người sẽ thấy, hãy hạn chế tối đa việc Buzz! nha bạn!

4.Out đột ngột

Bạn có thấy hụt hẫng không khi bỗng dưng đứa bạn thân out mà không nói câu nào? Vì vậy, đừng để nỗi hụt hẫng đó lặp lại với những người yêu quý bạn. Trong trường hợp bị rớt mạng, bạn nên tìm cách vào lại Yahoo ngay sau đó để thông báo sự cố cho mọi người, họ sẽ hiểu và thông cảm cho bạn. Có rất nhiều trường hợp giận hờn xảy ra xung quanh chuyện "out trong im lặng" đấy nhé!

Để thể hiện bạn là một người luôn tôn trọng người khác, hãy chào tất cả mọi người trong list khi ra khỏi Yahoo. Cách nhanh nhất và thuận tiện nhất là dùng chức năng gửi tin nhắn đến tất cả mọi người trong group, như vậy bạn sẽ đỡ mất nhiều thời gian. Nếu bạn không còn nhiều thời gian để chào thì chỉ cần send hai chữ "pp", đó là kí hiệu chung rất phổ biến khi chào tạm biệt đấy các bạn!

5.Pm chậm

Teen chúng ta đôi khi rất... ngộ nghĩnh, nhiều khi vào Yahoo mà lại... lười đánh máy, không muốn nói chuyện với mọi người. Hic! Mất điểm trong mắt bè bạn rồi đấy nhé!

Nếu bạn chat với quá nhiều người đến nỗi không thể pm kịp thì bạn hãy bảo mọi người chờ 1 phút, sẽ không ai phiền lòng vì chuyện này đâu. Hoặc để tiết kiệm thời gian và vui vẻ, xôm tụ, bạn có thể sử dụng chức năng Conference trong Yahoo, mời tất cả mọi người vào một phòng chat chung, vừa vui vừa đỡ mất lòng nhiều người!

Còn nếu bạn quá lười đánh máy khi vô Yahoo ư? Tốt nhất là bạn... đừng nên vào Yahoo nữa!

Nói chuyện trên Yahoo cũng cần một nghệ thuật, vì vậy, đừng bao giờ để mọi người hiểu lầm vì những chuyện cỏn con!

(St)
nony
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
nony

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 tật xấu khi online Yahoo   5 tật xấu khi online Yahoo EmptyTue Apr 21, 2009 10:19 pm

mình bị nhiễm 5/5 nhưng mà mình thấy như thế có gì đâu mà xấu...
1) Họ ẩn vì thứ nhất, họ ko muốn bị quấy rầy bởi một ai khác vì họ đang chat với 1 friend khác, thứ hai là vì họ ko muốn một ai đó buzz mình...
2) Cái này thì chắc do quên thôi, chứ thật ra ko ai muốn như thế đâu.
3) Buzz... Không buzz thì sao họ biết mình cần nói chuyện với họ... mà ko buzz mà cứ pm đại thì có lẽ họ hơi bị " shock nhẹ".. Khồng lẽ họ đang làm gì đó mà mình " ê ê ê " 1 tràn dài như thế hả?
4) Cái này là do gấp cực độ rồi hoặc là muốn chọc bạn chơi thôi.
5) Cái này thì là thoái quen rồi... Bởi vì pm mà nhiều người quá thì có khi quên, quên nhắc họ chờ xíu... thế thôi.
Nói là nói thế nhưng mà thật ra thì thế đúng là bất lịch sự thật...
http://360.yahoo.com/kangy_love
Nhóc
Thổ Địa Công
Nhóc

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 tật xấu khi online Yahoo   5 tật xấu khi online Yahoo EmptyTue Apr 21, 2009 10:37 pm

1.
Trích dẫn :
Không ai bất lịch sự đến nỗi cứ phá rối bạn mãi khi đọc status này

Có 1 sự thật là câu này sai [tuy không hoàn toàn]. Nhiều đứa nó thấy ai treo stt "Đang bận" thì lại càng muốn buzz quậy chơi =]] <~~~ vd điển hình đây [nhưng chỉ buzz vs 1 số người cảm thấy hứng]

2. Uk cái này thì đúng thật... Nhiều khi pm mãi không trả lời thì lại bảo chảnh...

3. Điên nhất là mỗi khi chơi game đã treo stt là "Game cấm pm" mà nhiều đứa nó cứ buzz nhiệt tình mãi ~~~> out khỏi game @_@ [hên là bữa nay cái máy nhà mình có buzz cỡ nào cũng không bị lag nữa... chả hiểu vì sao nhưng sướng : ))]

Thế nhưng cái này cũng có mặt trái... Đôi khi muốn nói vs nó 1 chuyện rất gấp + rất quan trọng mà nó cứ để chữ Game mãi >"< Phải buzz thôi... Mà buzz 1 cái nó không ra thì... :-"... cứ nhiệt tình mà buzz tiếp đến chừng nào ra thì thôu... =]]

4. <~~~ thường xuyên có tình trạng out đột ngột bởi vì lí do là bị đứt mạng + online lén nên thấy má lên phòng là tắt máy liền =]]

Cứ thử tưởng tượng là gõ 2 chữ pp vs 1 ng` mất 2 giây... 10 ng` là mất 20 giây... Chưa kể là còn cà kê lúc pp... Nếu trong lúc gấp cực độ mà còn như thế này thì... @_@ [chỉ là trong trường hợp gấp thôu]

5. Online chạy show nhiều quá nên nhiều khi phải chat chậm 1 chút... cái này thì phải thông cảm được... [nhưng nếu chậm quá cỡ thì... nên bb rồi esc khung chát lun đi = ))]

__Nhóc__
Hoa Mộc Lan
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
Hoa Mộc Lan

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 tật xấu khi online Yahoo   5 tật xấu khi online Yahoo EmptyTue Apr 21, 2009 11:33 pm

em mắc tật xấu thứ 1 với thứ 2 thôi SmileSmile
Gorse160495
Moderator
Gorse160495

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 tật xấu khi online Yahoo   5 tật xấu khi online Yahoo EmptyTue Apr 21, 2009 11:38 pm

Mắc tật out đột ngột, nhưng chỉ với một số người, còn một số người vẫn hăng hái vào bb đàng hoàng Very Happy

Thực ra không cố ý, chỉ là nhìu khi chat nhìu khung quá, người nào hết chuyện để chat rồi thì tắt bớt khung chat đi nên... lúc bb chỉ bb mấy khung chat còn sót lại thui :-"
http://360.yahoo.com/gorse1995
cubin_kute
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
cubin_kute

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 tật xấu khi online Yahoo   5 tật xấu khi online Yahoo EmptyTue Apr 21, 2009 11:59 pm

Em thì chỉ out đột ngột thôi, trước khi out em chả pp ai cả, hihi. Với lại, em cũng giống chị Nhóc, nhìu lúc online lén, thấy papa hay mama lên là lo tắt máy liền....keh keh Very Happy:D Smile
pe pooh de ghet
Thổ Địa Công
pe pooh de ghet

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 tật xấu khi online Yahoo   5 tật xấu khi online Yahoo EmptyWed Apr 22, 2009 11:53 am

tình hình là giống i như cubin luôn , mỗi khi nghe tiếng ba mẹ lên là out , không thì chết . còn mấy điều khác thì hầu như không gặp phải Very Happy
Cleo
Moderator
Cleo

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 tật xấu khi online Yahoo   5 tật xấu khi online Yahoo EmptyWed Apr 22, 2009 4:10 pm

Tật thứ nhất đã từng áp dụng trong cỡ gần 2 năm :| Sau thấy vì mình ko avail nên người ta mới ko thấy => ko nhảy vào nói chuyện, nên bây giờ bỏ rồi. Nhưng mà chế độ mặc định ở Y!M là onl inv :"> Tình hình là máy mình bị lag hạng nặng, lên Y!M một cái mà có ai nhảy xổ vào là coi như đơ chăm phần chăm :| Thế cho nên là phải ẩn trước, đọc xong mess, tắt hết ba cái vở vẩn đi, rồi mới avail được :| Cho nên là lúc nào thấy tớ lên thì biết là đã onl trước đó 5' :")

Tật thứ hai, ko bao giờ :| Rời máy là tắt, cấm có chuyện để đấy đi chơi, phí điện chết :| Tiết kiệm quốc sách mừh :">

Tật thứ ba. Từ hồi biết đến Y!M đến giờ số lần mình buzz đếm được trên đầu ngón tay của một bàn tay :|

Tật thứ tư. Hoàn toàn ngược lại :"> Cái này đích thị mình :"> Lâu lâu cũng thấy ngại ngại, nhưng mà vẫn cứ thế mãi :-??

Tật thứ năm thì tùy :| Có hứng thì nói chuyện, ko có hứng thì dù có onl cả mấy tiếng đồng hồ sau nữa cũng chả biết nói cái gì. Chào sớm rồi chuồn cho xong :| Đấy là lý do khi chat với nhiều người mà hết hứng rồi thì luôn hỏi "Còn chuyện gì nói ko?" =))

:-"

Được sửa bởi Cleo ngày Thu May 07, 2009 1:25 pm; sửa lần 1.
nhokvip7/6
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
nhokvip7/6

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 tật xấu khi online Yahoo   5 tật xấu khi online Yahoo EmptyWed Apr 22, 2009 5:07 pm

hehe..
ko bao giờ thik invisible.
luôn luôn để stt là bận mặc dù vẫn rảnh:)
rất ghét buzz và được buzz. trừ khi họ buzz mình thì mới buzz lại.
luôn luôn chào trước khi out vì chỉ thik chat với những người đặc biệt.
còn cái thứ 5 thì......thường xuyên xảy ra đối với những người lạ muốn làm quen Smile
lỳ nùng
Dân Thường Trú
lỳ nùng

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 tật xấu khi online Yahoo   5 tật xấu khi online Yahoo EmptySat Apr 25, 2009 11:18 am

Èo ọc....
1. Hok thyk invi mẮc dù có đAg gAme vỳ như vẠi cẢm thẤy mỳnh invi lÀ íCh kỷ,hok đc chya sẻ cái j` đó....hụt hẫng lám Rolling Eyes (vài trường hợp ngoại lệ thỳ invi riêng vài nick)
2.
Cái vấn đề ni thỳ bực mỳnh thiệk.....nhưng nhìu ngưỜi lỡ "mắc ấy" (WC) qá thỳ hok còn kịp để ghi stt "Chờ 15' em đi thải,có chuyện j` cứ pm" đc ^^....hoặc hớn hở vỳ bạn bè rủ ih chƠy qá ...và thậm chí có người mún người khác hỉu nhẦm mình đag làm "việc j` bí mật đó" cho gây cấn ấy mà.....hoặc mún thử sự chịu đựg kiên nhẪn....Tùy.. game
3. BUZZ! đúg là 1 thói quen hết sức bất lịch sự.....ví dụ đag ở cửa sổ nick ni mà bị BUZZ qua cửa số nick khác cái lỡ đag đánh chữ cái enter rồi zọt qua nick ngừi khác thỳ "lộ" chuyện hết còn j`.....đag game BUZZ bị lag,dis ra thỳ tức lớm....Evil or Very Mad
4.Out đột ngột thỳ em hok có mà chỉ có giả vờ out bằng cách invi tạm thời....ví dụ như đag gây lộn hoặc trốn tránh trách nhiệm.....Hoặc tình trạng out đột ngột như Nhóc thỳ bắt gặp thường xuyên Nhóc hỳ.... Razz
5.Hok bao h` có chuyện ni.....vì em gõ fím khá nhanh.....vs lại ai pm thỳ có sáng lên ở thanh stab mà ^^ Cool
http://360.yahoo.com/babylove_2710
Luna213
Moderator
Luna213

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 tật xấu khi online Yahoo   5 tật xấu khi online Yahoo EmptySun Apr 26, 2009 3:01 pm

Ho ho mình có cả 5
1. Mình chỉ invi khi đang có việc bận thoai, chẹp có nhìu lúc cũng invi vì hok mún bị làm phiền.
2. Cái này là thường xuyên Smile, vì đang chat tự dưng đc rủ đi ăn, phởn quá, thế là để đấy đi lun Smile
3. Chẹp, rãnh rỗi, sinh nông nỗi, nông nỗi sinh tội lỗi, ngồi không hok bik làm jì thế là buzz mấy đứa chơi Laughing
4. Cái này thì mình hok cố ý, chỉ là đang chơi, ông anh " iu dấu" về, giành máy, nên phải out gấp. Sad
5. Cái này tthì thỉnh thoảng thui, vì đang nghe nhạc hoặc chơi game nên hok pm liền đc. Smile
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 tật xấu khi online Yahoo   5 tật xấu khi online Yahoo Empty

5 tật xấu khi online Yahoo
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Kí sự của học sinh nghiện Online
» Mỗi tuần một chuyện [Chủ đề: Game online]
» Thi thử tiếng Anh trực tuyến (Online) miễn phí