CLB Ngôi Sao Nhỏ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CLB Ngôi Sao Nhỏ

Nơi trao đổi bàn luận của các thành viên CLB Ngôi Sao Nhỏ

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Tình bạn là ji`?

Go down 
Anita
lcuky_pig
Gorse160495
Koriand'r
myheart
Ayumi
10 posters
Tác giảThông điệp
Ayumi
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
Ayumi

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptyFri Dec 05, 2008 12:37 pm

Có người bảo tình bạn là một đièu ji` đó thiêng liêng , cao quý. Có người lại nói tình bạn chỉ mang đến cho ta những phức tạp trong cuộc sống. Đối với Ayumi , tình bạn là nơi để chúng ta có thể trở thành những người bik quan tâm và giúp đỡ lẫn nhau . Nhưng sao cái tình bạn mà Ayumi đã nhận được từ một nguời bạn là một lời nói xấu sau lưng. Lời nói xấu thì ai mà chả có nhưng ở đây người bạn mà Ayumi rất iu mến đã khinh thường Ayumi hết mức. Ayumi rất buồn, mấy ngày vừa qua, Ayumi dã suy nghĩ rất nhiều nhưng vẫn không bik được mình sẽ nên làm thế nào đây???Mình sẽ cười với nó, nhìn nó với ánh mắt thân thiện hay sẽ không bao giờ trở thành một người bạn với nó nữa? Mọi người hãy cho Ayumi bik Ayumi phải làm gì đây?????????
myheart
Teacher
myheart

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptyFri Dec 05, 2008 12:47 pm

Tuổi niên thiếu là như vậy đó. Nếu có sự hiểu lầm thì tìm hiểu nhau xem. Quan trọng nhất là không được nỗi giận, vì nỗi giận sẽ kéo sai lầm này đến sai lầm khác.
Tình yêu là vị kỷ. Tình thương có tính chất vị tha. Có lẽ bạn đó, yêu bạn quá nên không muốn bạn chia sẻ với ai. Vì vậy giận hờn, mất bình tỉnh rồi nói xấu.
Hãy tha thứ nếu có sự lỗi lầm. Đọc bài này sẽ thấy nhẹ nhàng hơn
http://dayhocintel.org/diendan/showthread.php?t=4294
Koriand'r
Du Khách
Koriand'r

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptyFri Dec 05, 2008 4:52 pm

Với mình, tình bạn là khi ta có được một người mà khi bên họ, ta sẽ là chính mình, dám nói tất cả những gì mình nghĩ, những gì mình lo lắng. Tình bạn là điều mà trong cuộc đời ai cũng ít nhất từng một lần có được. Đã từng có câu nói "tình bạn là bông hoòng duy nhất không có gai" mà, và tình bạn chính là cái gì đó vô cùng tuyệt vời.
Gorse160495
Moderator
Gorse160495

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptyFri Dec 05, 2008 8:50 pm

Ai mà làm bạn Ayumi bùn zậy cà? ngo Chắc hok phải Gorse đâu ha? mohoi
Mà Ayumi cũng đừng có bùn. Hồi lớp 4 Gorse cũng bị dính chưởng một đòn như vầy rồi. Crying or Very sad Nói thiệt thì khi đó Gorse thấy bùn và thất vọng ghê gớm lắm No , nhưng nghĩ lại thì chính nhờ thế mà Gorse vững tâm hơn trong việc cố gắng đánh bại bạn í trong học tập (Gorse với bạn í vốn vừa chơi thân vừa là kình địch trong học tập) Cool .
Chuyện gì cũng có hai mặt của nó, Ayumi ạ. Đừng ôm nỗi bùn mãi thế, sẽ ko tốt đâu, mà còn ảnh hưởng tới kết quả học tập nữa. Cứ vui vẻ và sống thoải mái như bình thường. Xemthuong Hãy cứ mỉm cười với bạn ấy đi và thử giảm bớt tình cảm của Ayumi với bạn ấy, chỉ một chút thôi, để Ayumi thấy đỡ thất vọng về những gì mình đã dành cho bạn ấy. Rolling Eyes
Thế nhé, chúc bạn Ayumi hết bùn. Tốt nhất là chui lên giường đắp chân Sleep rùi ngủ một giấc cho đã. Laughing
http://360.yahoo.com/gorse1995
Ayumi
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
Ayumi

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptySat Dec 06, 2008 11:02 am

''lòng oán giận hay thù ghét người khác đã làm cho chúng ta thật nặng nề và khổ sở! Càng oán ghét và không tha thứ cho người khác, ta càng giữ lấy gánh nặng khó chịu ấy mãi trong lòng, Lòng vị tha, sự cảm thông với những lỗi lầm của người khác không chỉ là món quà quý giá để ta trao tặng mọi người, mà đó còn là món quà tốt đẹp mỗi chúng ta dành tặng cho bản thân mình''
Ayumi sẽ làm như câu nói này dể quên hết những gì vừa qua bounce bounce
lcuky_pig
Dân Tạm Trú

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptySat Dec 06, 2008 10:46 pm

Ayumi đã viết:
Có người bảo tình bạn là một đièu ji` đó thiêng liêng , cao quý. Có người lại nói tình bạn chỉ mang đến cho ta những phức tạp trong cuộc sống. Đối với Ayumi , tình bạn là nơi để chúng ta có thể trở thành những người bik quan tâm và giúp đỡ lẫn nhau . Nhưng sao cái tình bạn mà Ayumi đã nhận được từ một nguời bạn là một lời nói xấu sau lưng. Lời nói xấu thì ai mà chả có nhưng ở đây người bạn mà Ayumi rất iu mến đã khinh thường Ayumi hết mức. Ayumi rất buồn, mấy ngày vừa qua, Ayumi dã suy nghĩ rất nhiều nhưng vẫn không bik được mình sẽ nên làm thế nào đây???Mình sẽ cười với nó, nhìn nó với ánh mắt thân thiện hay sẽ không bao giờ trở thành một người bạn với nó nữa? Mọi người hãy cho Ayumi bik Ayumi phải làm gì đây?????????
HÃY NỞ NHỮNG NỤ CƯỜI THẠT TƯƠI. KHI ĐÓ BAN SẼ QUÊN HẾT NỖI BUỒN . HÃY THA THỨ CHO NHỮNG SAI LẦM CỦA TUỔI HỌC TRÒ. ĐÓ CHÍNH LÀ LỜI KHUYÊN PIG DANH CHO BẠN . CHÚC BẠN ZUI ZẺ
Anita
Moderator
Anita

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptySat Dec 06, 2008 11:25 pm

Bạn Ayumi bị dính đạn cú đó cùng lúc với Ani, vì người đó ko chỉ nói đến một mà cùng lúc là cả hai người. Thực sự khi nghe câu nói đó, bạn Ani đã suy nghĩ rất nhiều. Tuy nhiên sau đó bạn Ani đã nghĩ thoáng hơn, có lẽ vì một thời khắc nào đó bị sao qủa tạ chiếu tướng, người đó nhỡ mồm rồi thốt lên chăng ? Cách tốt nhất là hãy bỏ qua mọi thứ, rồi thời gian sẽ xoá nhoà tất cả !
red_apple
Dân Thường Trú

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptySun Dec 07, 2008 11:45 am

CÓ LẼ MINH` BIKI AI ĐÃ LÀM AYUMI BUN`!NẾU BIK AYUMI BUN` THI` MINH` ĐÃ KO KỂ CHO AYUMI NGHE RUI` Sad
TỐT NHẤT CỨ BINH` THƯỜNG ĐI! NGHĨ NHÌU SẼ ĐAU ĐẦU ĐÓ I love you
Luna213
Moderator
Luna213

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptySun Dec 07, 2008 12:11 pm

Uh, tốt nhất là vầy.
Mà cho hỏi cái nha Red_ apple là ai zạ
red_apple
Dân Thường Trú

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptySun Dec 07, 2008 12:19 pm

troy`!!
gợi ý nè: hôm nay chắc chắn sẽ có lúc red gặp luna đó!!!!!!! Cool Laughing
Ayumi
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
Ayumi

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptySun Dec 07, 2008 1:25 pm

Con Xuân, chắc chắn 100%, phải không red_apple Very Happy Cool
lcuky_pig
Dân Tạm Trú

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptyMon Dec 08, 2008 11:04 am

xu` nha` ta chu ai zao` day nua
Laughing Laughing
Lạnh Lùng
Moderator
Lạnh Lùng

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptyWed Dec 10, 2008 8:27 pm

Hãy cười lên =.=
Vì cuộc sống là ko chờ đợi Question
Đã từng nếm thử cảm giác bị ng mình tin tưởng và yêu quý nhất quay sang đâm 1 dao vào lưng mình Sad
http://www.thehiephienthuc.com
Ayumi
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
Ayumi

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptyThu Dec 11, 2008 1:30 pm

@ endless Love: Khi bị vậy, thấy tâm trạng thế nào????????
nony
Vệ Sĩ
Vệ Sĩ
nony

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? EmptySat Dec 27, 2008 11:20 am

Tình bạn ấy hả... Minkf nghĩ rằng tình bạ là một thứ tình cảm thiêng liêng cao quý hơn cả. Nó là một thứ không thể mua bằng tiền bằng vàng hay bạc.Nó sáng bóng và trong sạch hơn cả kim cương .... Thậm chí nó không thể mua đc chs đừng có nghĩ đến chuyện đem tiền ra để dụ mua 2 chữ tình bạn. Mìnk nói như thế có thể đúng với rất nhiêu ng` nhưng với mình thì khi nhìn thẳng vào 2 chữ tình bạn thì chỉ biết ôi thôi đừng nhắc đến nó trước mặt tôi. Biết tìm đâu đây trong bóng tối 2 chữ tình bạn thiêng liêng cao quý khi tình bạn xung quanh ta đã bị vẫn đục mất rồi chứ ko kòn trong sạch như thế nữa. Bạn là ai khi chỉ biết chửi thầm, đâm dao sau lưng mìnk. Khi tật sự tìm ra ng` bạn thì đến giờ mình vận còn ngi ngờ về ng` bạn ấy ko biết nó có phải là bạn không khi chỉ biết móc túi của mìnk. Có lẽ tình bạn trong sáng lung linh chỉ còn lại trên những trang viết đầy sự giả tạo hay là tình cảm u ám... No ny muốn cảm nhận đc thật sự cái mà ng` ta gọi là tình bạn với sự miêu tả là"trong sáng, thiêng liêng, cao quý, không thể mua đc"... ôi... Tình bạn ở đâu khi ta cần đến nó như bây giờ... Chưa bao giờ mìnk kảm thấy cô đơn và trống vắng như thế này. Cô đơn thật sự,... trống vắng thật sự
http://360.yahoo.com/kangy_love
Sponsored content

Tình bạn là ji`? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là ji`?   Tình bạn là ji`? Empty

Tình bạn là ji`?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tính cách của bạn
» thư tình tuổi 90
» Bức thư tình hài hước
» Valentine - Lễ tình nhân